Discover millions of ebooks, audiobooks, and so much more with a free trial

Only $11.99/month after trial. Cancel anytime.

How To Hear From God - HAUSA EDITION: School of the Holy Spirit Series 7 of 12, Stage 1 of 3
How To Hear From God - HAUSA EDITION: School of the Holy Spirit Series 7 of 12, Stage 1 of 3
How To Hear From God - HAUSA EDITION: School of the Holy Spirit Series 7 of 12, Stage 1 of 3
Ebook112 pages1 hour

How To Hear From God - HAUSA EDITION: School of the Holy Spirit Series 7 of 12, Stage 1 of 3

Rating: 0 out of 5 stars

()

Read preview

About this ebook

YADDA AKE JI DAGA ALLAH
Na rubuta wannan ɗan littafin ne saboda yawan tambayoyi da na samu daga masu bi, wasu ta hanyar wasiƙu, wasu kuma ta hanyar ziyarce-ziyarce, duk sun damu da yadda zan ji daga wurin Allah! Na yi mamaki da farko sa’ad da wasu tambayoyi suka zo daga wurin mutanen da nake ɗauka a matsayin Kiristoci da suka manyanta sosai. Ba da daɗewa ba, na gane cewa wannan matsala ɗaya ce wacce a zahiri ta yanke duk wasu masu bi, duk da haka matsala ɗaya da ba a taɓa samun kulawa ba a cikin majami'u daban-daban!
Ba abin mamaki ba mutane sun fi samun sauƙi a faɗi, “Fasto na ya ce…”, maimakon “Ubangiji ya ce”! Sabili da haka, lokacin da fasto ya zame, kowa kuma ya ɓace tare da shi, domin babu wanda zai iya yin bincike mai zaman kansa kai tsaye daga wurin Ubangiji. Wannan ya yi kama da Isra’ilawa a cikin jeji waɗanda kawai suke ji da kuma faɗin maganar Musa, amma ba su kuskura su yi hulɗa da Allahnsu kai tsaye ba. Ana cikin haka, sai suka halaka, domin ba su san hanyoyin Allah ba! Wane abu ne mai haɗari a wannan ƙarshen zamani ga kowane mai bi ya dogara gaba ɗaya ga fasto!
Ya yi zafi a zuciyata sa’ad da na gane cewa da gaske Ubangiji yana magana da yawancin mutanen nan, amma kamar Sama’ila, sun kasa gane muryarsa. Abin da kawai suke bukata shi ne wanda zai ja-gorance su, kamar yadda Eli ya yi wa Sama’ila. Kuma da alama zamanin Eli ya shagaltu da wasu batutuwa.
Idan kana ɗaya daga cikin waɗanda suka daɗe suna shan wahala a cikin shiru game da wannan batu na sauraron Ubanka na Sama, yanzu ya kamata ka yi farin ciki don ba da daɗewa ba Ubangiji da kansa zai biya bukatunka ta wannan ƙananan yarjejeniyoyin.

Bari Ubangiji Yesu ya albarkace ku yayin da kuke karantawa. Amin.

Lambert .E. Okafor
LanguageHausa
Release dateMar 15, 2024
ISBN9791223026922
How To Hear From God - HAUSA EDITION: School of the Holy Spirit Series 7 of 12, Stage 1 of 3

Related to How To Hear From God - HAUSA EDITION

Titles in the series (100)

View More

Reviews for How To Hear From God - HAUSA EDITION

Rating: 0 out of 5 stars
0 ratings

0 ratings0 reviews

What did you think?

Tap to rate

Review must be at least 10 words

    Book preview

    How To Hear From God - HAUSA EDITION - Lambert Okafor

    YADDA AKE 

    JI DAGA

    ALLAH

    By

    Lambert .Eze . Okafor

    Teburin Abubuwan Ciki

    GABATARWA - ME YA SA AKA RUBUTA LITTAFIN

    Na rubuta wannan ɗan littafin ne saboda yawan tambayoyi da na samu daga masu bi, wasu ta hanyar wasiƙu, wasu kuma ta hanyar ziyarce-ziyarce, duk sun damu da yadda zan ji daga wurin Allah! Na yi mamaki da farko sa’ad da wasu tambayoyi suka zo daga wurin mutanen da nake ɗauka a matsayin Kiristoci da suka manyanta sosai. Ba da daɗewa ba, na gane cewa wannan matsala ɗaya ce wacce a zahiri ta yanke duk wasu masu bi, duk da haka matsala ɗaya da ba a taɓa samun kulawa ba a cikin majami'u daban-daban!

    Ba abin mamaki ba mutane sun fi samun sauƙi a faɗi, Fasto na ya ce…, maimakon Ubangiji ya ce! Sabili da haka, lokacin da fasto ya zame, kowa kuma ya ɓace tare da shi, domin babu wanda zai iya yin bincike mai zaman kansa kai tsaye daga wurin Ubangiji. Wannan ya yi kama da Isra’ilawa a cikin jeji waɗanda kawai suke ji da kuma faɗin maganar Musa, amma ba su kuskura su yi hulɗa da Allahnsu kai tsaye ba. Ana cikin haka, sai suka halaka, domin ba su san hanyoyin Allah ba! Wane abu ne mai haɗari a wannan ƙarshen zamani ga kowane mai bi ya dogara gaba ɗaya ga fasto!

    Ya yi zafi a zuciyata sa’ad da na gane cewa da gaske Ubangiji yana magana da yawancin mutanen nan, amma kamar Sama’ila, sun kasa gane muryarsa. Abin da kawai suke bukata shi ne wanda zai ja-gorance su, kamar yadda Eli ya yi wa Sama’ila. Kuma da alama zamanin Eli ya shagaltu da wasu batutuwa.

    Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka daɗe suna shan wahala cikin shiru kan wannan batu na jin Ubanku na Sama, ya kamata ku yi farin ciki da fatan za a biya muku nan ba da jimawa ba, ta wurin Ubangiji da kansa, ta wannan ƴan yarjejeniyoyin .

    Bari Ubangiji Yesu ya albarkace ku yayin da kuke karantawa. Amin.

    Lambert . E. Okafor

    Lagos, Nigeria

    Maris, 1996.

    Game da HOLY GHOST SCHOOL

    Shirin Allah Karshen Lokaci don

    da Shiri da Cikakkiyar

    amaryar Almasihu

    Domin ya gabatar da ita ga kansa maɗaukakin ikilisiya, ba ta da tabo, ko gyale, ko wani abu irin wannan, amma domin ta kasance mai tsarki, marar lahani (Afisawa 5:27). - Ma'aikatun LaFAMCALL (Karshen lokaci).

    Akwai wani sabon motsi na Allah, mai suna HOLY GHOST SCHOOL. Yana da sauqi qwarai, duk da haka yana da ƙarfi sosai. Yana da sauƙi kuma mai ƙarfi ta ma'anar cewa, ta wurinsa, Allah zai canza rayuwar ku da ta duk dangin ku cikin ɗan gajeren lokaci! Matsalolin da aka shafe shekaru ana fama da su, wadanda suka ki tafiya duk da kokarinsu, duk wadannan za a wanke su ne da RUWAN RAYUWA, da ke kwarara daga Al'arshin Ubangiji. Wannan Ruwan Rayuwa zai taɓa ku ta MAKARANTAR GHOST. Duk waɗannan za a yi ba tare da ƙoƙarinku da gwagwarmayarku ba!

    Ee, a cikin duk waɗannan ba za a buƙaci ku yi yawa ba. Sai dai ku huta a gaban Allah yayin da yake tafiya, yana yi muku duka. Allah ba ya bukatar kokawa ta jiki kuma. Yanzu yana so mu shiga gabansa mu ji daɗin hutunsa, yayin da yake kammala aikin da ya fara a rayuwarmu. Wannan shine aikin CIKAWA da yake yi a cikin rayuwar 'ya'yansa - ta wurin Karatun Ruhu Mai Tsarki. Yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen Allah na ƙarshen zamani don shirya amaryar Kristi! (Wahayin Yahaya 19:7).

    Ita ce ruwan inabi mai daɗi da ya tanada mana, domin kwanaki na ƙarshe. Yanzu ana ba da Sabuwar Wine.

    A cikin kwanaki na ƙarshe ... mutane da yawa za su zo su ce ku zo, mu haura zuwa dutsen Ubangiji… Zai koya mana hanyoyinsa, domin mu yi tafiya cikin tafarkunsa. (Ishaya 2:2, 3)

    Zan koya maka, in koya maka hanyar da za ka bi. Zan shiryar da kai da idona . (Zabura 32: 8)

    Amma Mai Taimako, Ruhu Mai Tsarki, wanda Uba zai aiko da sunana, (shi) zai koya muku kome… (Yahaya 14: 26).

    MENENE MAKARANTAR RUHU?

    Makarantar Ruhu Mai Tsarki shiri ne na Almajiran Allah na ƙarshen zamani – ta Wahayi. Wani sabon abu ne a zamaninmu. Wani sabon motsi ne na Allah wanda ya kiyaye shi musamman don kwanaki na ƙarshe. Ya bayyana wannan ga Annabinsa Ishaya kuma ya tabbatar da hakan ta bakin Mikah, don ya nuna muhimmancinsa.

    A cikin kwanaki na ƙarshe, duwatsun Haikalin Ubangiji za su kahu a ƙwanƙolin duwatsu, Za a ɗaukaka su bisa tuddai; Dukan al'ummai kuma za su kwarara zuwa gare ta. Mutane da yawa za su tafi su ce, Ku zo, mu haura zuwa dutsen Ubangiji… Shi kuma zai koya mana tafarkunsa, mu yi tafiya cikin tafarkunsa… (Ishaya 2:2,3).

    An maimaita wannan annabcin kalma da kalma a cikin Mikah 4: 1, 2 kuma yana nufin kawai cewa a kwanaki na ƙarshe za a ɗaukaka bayyanuwar Allah sama da kowane irin biɗan mutum. Dutsen Allah yana nufin kasancewar Allah. Sauran tsaunuka na nufin abubuwan da maza ke bi a cikin son rai. A cikin Kwanaki na Ƙarshe za a yi girgizar al'ummai, kuma tsõro ta zo a kan kowa. Yayin da bala'o'i na ƙarshen zamani ke mamaye al'ummai, tsoro zai zo a kan dukan mutane. Daga nan kuma maza za su yi watsi da son kai, son rai, kuma za su gudu zuwa ga Allah don kariya da tsaro. Watau wata rana tana zuwa da kowa zai nemi Allah ya bi shi sama da kowace irin sha'awa. A ranar nan ana son dutsen Ubangiji (gaban Allah) akan kowane abu.

    Ya ci gaba da cewa, a wannan lokacin mutane za su nemi Allah da abu ɗaya kawai, domin ya koya mana HANYOYINSA.

    Mutane za su gaji da neman mu'ujizai da albarka da duk wannan. Yanzu za su nemi abu ɗaya kawai - sanin Allah. Ƙari ga haka, ba za su ƙara dogara ga koyarwar lalata ta mutum ba. Za su gwammace su je wurin Allah da kansa, su koya kai tsaye daga gare shi hanyoyin RAYUWA!

    Wannan ita ce Makarantar Ruhu Mai Tsarki da muke magana akai. Allah ya saukar da shi ga bayinsa kuma ya gaya musu cewa za a yi a cikin KWANAKI KARSHE, yanzu komai yana nuna cewa muna cikin Kwanaki na Lahira. Don haka Makarantar Ruhu Mai Tsarki ta tashi, kamar yadda Allah ya ce ya kamata.

    KARIN MA'ANAR MAKARANTAR RUHU

    A aikace, Makarantar Ruhu Mai Tsarki tana nufin wani yana koyo kai tsaye daga Allah! Lokacin da ka keɓe kanka ga Allah, kuma ka ƙyale shi ya koya maka, kuma ya bishe ka hanyar da ya kamata ka bi, to kana cikin Makarantar Ruhu Mai Tsarki. Wannan duka! Yana nufin kawai, wanda Ruhu Mai Tsarki ya koyar da shi kuma yana bi da shi (Romawa 8: 14).

    WANENE MALAMI A MAKARANTAR GHOST?

    A cikin Yohanna 14:26, Yesu ya ce Ruhu Mai Tsarki ne zai zama Malaminmu kuma zai koya mana duk abin da muke bukata mu sani a wannan rayuwar! A cikin Ishaya 2:3 da Zabura 32:8, Allah da kansa ya ce zai koya mana hanyoyinsa. 1 Yohanna 2:27 ya ce Shafa (wato Ruhu Mai Tsarki) shi ne ya koya mana kome, domin kada mu ƙara yin gudu, neman mutum ya yi mana ja-gora. Babban manufar aiko da Ruhu Mai Tsarki

    Enjoying the preview?
    Page 1 of 1